อบรมคอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียน โรงเรียนเครือข่ายเพื่อพัฒนาทักษะด้าน ICT คอมพิวเตอร์ และสื่อดิจิทัล
ศูนย์ ICT อุทยานการเรียนรู้แม่ฮ่องสอน จัดอบรมคอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียน โรงเรียนเครือข่ายเพื่อพัฒนาทักษะด้าน ICT คอมพิวเตอร์ เทคโนโลยี และสื่อดิจิทัล ทุกวันอังคาร พุธ และพฤหัสบดี ในเวลา 09.00 - 16.00 น. มีอาจารย์เอมอร ลิ้มวัฒนา หัวหน้าศูนย์ฯ ดูแลรับผิดชอบหลักสูตร พร้อมด้วยวิทยากรประจำศูนย์ฯ นางสาวพิมพ์ชนก โพธิ์คำ / นายจรูญ ศักดิ์กะทาวุธ / นางสาวอรนิดา แก้วกองบุญ และนักศึกษาฝึกประสบการณ์จากวิทยาลัยแม่ฮ่องสอน มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ นายณัฐกรณ์ สิงหนาท
โดยภาคการศึกษา 2566 ในวันเวลา และหลักสูตร ดังนี้![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405538707_814771133783288_7049121396711782641_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405571634_814771150449953_9169541777184598637_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/404596534_814770970449971_501351721444447911_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/404597489_814770913783310_4843950945189597431_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/404597736_814770993783302_7175725788055337094_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405539514_814770953783306_8122492024058760759_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405541627_814770930449975_7381890687656568330_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405485697_814305917163143_3071914823818398625_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405490786_814306013829800_4971089086964511026_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405496515_814306097163125_4960512520106718700_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405505881_814306080496460_7985173287211726494_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405508985_814305947163140_8333072323127367688_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405512071_814306190496449_8483359837247646048_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405521662_814305937163141_9133665428948444807_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405488088_814300977163637_7737210262502494926_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405488301_814300963830305_8357388268541855656_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405493788_814300973830304_2710524288519236026_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405509020_814301220496946_7400794518731942701_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405512187_814301247163610_415325893854194097_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405518493_814301117163623_3370550279855534806_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405521750_814300930496975_4845411649248394383_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404399772_813771130549955_7217433554484848035_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404419959_813771210549947_493766170056727219_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404399574_813771263883275_771464465396554200_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404399442_813771137216621_8212242235359020182_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404446790_813771090549959_6719195204611883168_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404447317_813771237216611_3663702110014461220_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404478369_813771140549954_5293693391792863604_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404539387_813771317216603_3453726743328466456_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404476038_813769667216768_4755059349939743029_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404460294_813769430550125_790313731749802402_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404446800_813769767216758_5315257585925243957_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404397719_813769707216764_9156197646180791942_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404399560_813769460550122_8952130169701958374_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404404509_813769473883454_5750979202167903405_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404431441_813769683883433_6073452050180173453_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404446605_813769567216778_13720503581648895_n.jpg)
โดยภาคการศึกษา 2566 ในวันเวลา และหลักสูตร ดังนี้
โรงเรียนชุมชนบ้านหมอกจำแป่ ระดับชั้น ป.5-6 จำนวน 31 คน รับการอบรม “Google site” วันที่ 24 พฤศจิกายน 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405538707_814771133783288_7049121396711782641_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405571634_814771150449953_9169541777184598637_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/404596534_814770970449971_501351721444447911_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/404597489_814770913783310_4843950945189597431_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/404597736_814770993783302_7175725788055337094_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405539514_814770953783306_8122492024058760759_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-24/405541627_814770930449975_7381890687656568330_n.jpg)
โรงเรียนบ้านในสอย ระดับชั้น ป.4 -6จำนวน 40 คน รับอบรม "การใช้งานผลิตภัณฑ์ Google" วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405485697_814305917163143_3071914823818398625_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405490786_814306013829800_4971089086964511026_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405496515_814306097163125_4960512520106718700_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405505881_814306080496460_7985173287211726494_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405508985_814305947163140_8333072323127367688_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405512071_814306190496449_8483359837247646048_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23-2/405521662_814305937163141_9133665428948444807_n.jpg)
โรงเรียนชุมชนบ้านสบสอย ระดับชั้น ป.4-6 จำนวน 12 คน รับการอบรม “การใช้งาน MS Powerpoint ” วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405488088_814300977163637_7737210262502494926_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405488301_814300963830305_8357388268541855656_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405493788_814300973830304_2710524288519236026_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405509020_814301220496946_7400794518731942701_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405512187_814301247163610_415325893854194097_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405518493_814301117163623_3370550279855534806_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-23/405521750_814300930496975_4845411649248394383_n.jpg)
โรงเรียนชุมชนบ้านสบสอย ระดับชั้น ป.4-6 จำนวน 12 คน รับการอบรม “การใช้งาน MS Powerpoint ” วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404399772_813771130549955_7217433554484848035_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404419959_813771210549947_493766170056727219_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404399574_813771263883275_771464465396554200_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404399442_813771137216621_8212242235359020182_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404446790_813771090549959_6719195204611883168_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404447317_813771237216611_3663702110014461220_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404478369_813771140549954_5293693391792863604_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22-2/404539387_813771317216603_3453726743328466456_n.jpg)
โรงเรียนชุมชนบ้านหมอกจำแป่ ระดับชั้น ป.4 จำนวน 20 คน รับการอบรม “การใช้คอมพิวเตอร์และอินเทอร์เน็ตเบื้องต้น ” วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404476038_813769667216768_4755059349939743029_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404460294_813769430550125_790313731749802402_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404446800_813769767216758_5315257585925243957_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404397719_813769707216764_9156197646180791942_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404399560_813769460550122_8952130169701958374_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404404509_813769473883454_5750979202167903405_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404431441_813769683883433_6073452050180173453_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-11-22/404446605_813769567216778_13720503581648895_n.jpg)
โรงเรียนชุมชนบ้านหมอกจำแป่ ระดับชั้น ป.5-6 จำนวน 33 คน รับการอบรม “การทำสื่อด้วย Canva” วันที่ 20 พฤศจิกายน 2566