อบรมคอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียน โรงเรียนเครือข่ายเพื่อพัฒนาทักษะด้าน ICT คอมพิวเตอร์ และสื่อดิจิทัล
ศูนย์ ICT อุทยานการเรียนรู้แม่ฮ่องสอน จัดอบรมคอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียน โรงเรียนเครือข่ายเพื่อพัฒนาทักษะด้าน ICT คอมพิวเตอร์ เทคโนโลยี และสื่อดิจิทัล ทุกวันอังคาร พุธ และพฤหัสบดี ในเวลา 09.00 - 16.00 น. มีอาจารย์เอมอร ลิ้มวัฒนา หัวหน้าศูนย์ฯ ดูแลรับผิดชอบหลักสูตร พร้อมด้วยวิทยากรประจำศูนย์ฯ นางสาวพิมพ์ชนก โพธิ์คำ / นายจรูญ ศักดิ์กะทาวุธ / นางสาวอรนิดา แก้วกองบุญ และนักศึกษาฝึกประสบการณ์จากวิทยาลัยแม่ฮ่องสอน มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ นายณัฐกรณ์ สิงหนาท
โดยภาคการศึกษา 2566 ในวันเวลา และหลักสูตร ดังนี้
โรงเรียนบ้านในสอย ระดับชั้น ป.6 จำนวน 16 คน รับอบรม "ตัดต่อวิดีโอ ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์" วันที่ 6 ธันวาคม 2566
โดยภาคการศึกษา 2566 ในวันเวลา และหลักสูตร ดังนี้
โรงเรียนบ้านในสอย ระดับชั้น ป.6 จำนวน 16 คน รับอบรม "ตัดต่อวิดีโอ ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์" วันที่ 6 ธันวาคม 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/407943807_821085329818535_1994308548286720693_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/407946479_821085499818518_2790145869101493006_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/407947075_821085603151841_1909241981220260457_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/407994243_821085253151876_8504412119743722446_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/408001199_821085589818509_1154142524927831042_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/408017125_821085373151864_2282022022058538791_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/408020284_821085289818539_1213681362216545775_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06/408075201_821085279818540_5642346367595430932_n.jpg)
โรงเรียนบ้านใหม่ ระดับชั้น ป.5-6 จำนวน 23 คน รับอบรม "การทำสื่อด้วย Canva" วันที่ 6 ธันวาคม 2566
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/407810505_821088863151515_4372933580682553412_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/407939478_821088653151536_1601596821093145829_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/407946457_821088873151514_8986306985952421180_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/407960781_821088896484845_6376452218389061779_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/407975883_821088673151534_3813435403228559158_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/407983982_821088739818194_3785762637162116406_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/408006767_821088953151506_9106869502153809330_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/408043833_821088663151535_879707004876462489_n.jpg)
![](/img/upload/image/2566/3_Academic%20service/66-12-06-2/408101778_821088793151522_66444114462068734_n.jpg)
โรงเรียนบ้านทุ่งกองมู ระดับชั้น ป. 4 จำนวน 21 คน รับอบรม "การใช้งานโปรแกรม MS Word" วันที่ 27 ธันวาคม 2566